Hôm nay - Khai mở Server Võ Lâm Lậu LoạnChiến - Đua top Võ Lâm Private nhận ngay Iphone 6

Hôm nay - Khai mở Server Võ Lâm Lậu LoạnChiến - Đua top Võ Lâm Private nhận ngay Iphone 6

Bài gửi  by gameloanchien Wed Dec 24, 2014 2:03 am

Khai mở Server Võ Lâm Lậu LoạnChiến - Đua top Võ Lâm Private nhận ngay Iphone 6

Thời gian khai mở  :Vào Hôm Nay

Trang Chủ :  http://loanchien.com

Tâm sự game thủ về võ Lâm Private Loạn Chiến

NHẬT KÝ HÔM NAY:
    Mời các bạn cùng đến với những lời tâm huyết của một gamer đã nghỉ hưu, song vẫn không quên được những kỉ niệm của một thời nông nổi nhưng sung sướng, ngàn vàng khó chuộc lại được, cùng với đó là lời tạ từ, nhắn gửi khá là chân thành nhưng ẩn chứa sự khinh bỉ của anh ta giành cho nhà phát hành VNG - Vì Nhà Giàu:
    "Chào các bạn gamer đồng đạo thân mến!
    Khi tôi post lên bài viết này, tôi đã suy nghĩ rất nhiều và phân vân vì ko biết rằng tôi gửi niềm tâm sự, nỗi lòng này của mình không biết có ai hiểu được hay ko? Vì tôi thấy rằng hiện nay NPH VNG có biết nhưng vẫn cố tình làm ngơ trước những nỗi bức xúc, bất mãn của nhiều nhân sĩ võ lâm bây giờ, tôi viết lên đây ko mong gì sẽ được NPH VNG xem xét và tiếp thu ý kiến.
    Tôi đến với VLTK cách rất tình cờ,ngày đó khi tôi đang là sv năm thứ 3 (2005),tôi được cậu em trai giới thiệu đôi nét về game,tôi ko quan tâm lắm vì nghĩ game cũng chỉ dùng để giải trí và xả stress sau những lần học tập căng thẳng mà thôi, nhưng không….Khi tôi được tận mắt chứng kiến những gì mà mình nhìn thấy thì tôi thật sự bị thu hút ngay từ cái nhìn đầu tiên, từ những đồ họa trong game, bối cảnh, skill các môn phái…. tôi đã đến với   vo lam lau    từ đó.
    Có thể nói VLTK là một người bạn, một nửa cuộc sống của tôi lúc bấy giờ, tôi nhớ như in cái ngày mà tôi đặt chân nhân vật đến server Kim Sơn, cày cuốc miệt mài gần 6 tháng trời để lên được level 10x, nhớ những đêm thức trắng cùng anh em săn event và săn boss. Cái thời mà Công Thành Chiến đã làm cho tôi và biết bao nhân sĩ võ lâm say mê luyện tập….ngày đó tôi chỉ là chàng sinh viên nghèo chắt chiu lo ăn từng bữa nhưng vẫn kiên quyết một mực rằng cho dù thế nào đi nữa cũng không bao giờ để mất đi người bạn tinh thần này (thà nhịn đói 2 bữa để có tiền mua card cho game) nhớ lắm những tháng ngày xưa của VLTK yêu dấu….
    Và khi phiên bản 2 Sơn Hà Xã Tắc ra đời….ko thể kể được niềm vui biết bao khi VLTK thay da đổi thịt và có thêm những tính năng mới, tôi lại càng gắng chặt với VL nhiều hơn, dù biết rằng điều kiện kinh tế của mình có giới hạn nhưng tôi vẫn kiên nhẫn cày để phấn đấu có tên trong Top, quả thật kết quả mà mình làm được thật khiến tôi sung sướng vô cùng, tôi đi khoe những gì mà mình làm được với tất cả bạn bè nhân sĩ võ lâm đồng đạo, mãi cho đến bây giờ tôi vẫn chưa hề quên cái cảm giác của ngày xưa đó…..
    Đến năm 2007 khi phiên bản Phong Hỏa Liên Thành ra đời…niềm vui chào đón của tôi chưa được bao lâu thì tôi đành phải nuối tiếc, ngậm ngùi chia tay với người bạn tinh thần của mình để lên đường bảo vệ tổ quốc, có thể nói đó là một nỗi buồn, một khoảng trống mà ko có gì có thể khỏa lấp được, tôi chia tay với VLTK mà lòng đau như cắt. Có những đêm bênh vọng gác nhớ về Võ lâm mà nước mắt lại rơi, tôi nhớ VLTK, tôi nhớ các anh em võ lâm bằng hữu, tôi nhớ tất cả những gì mà bản thân tôi một thời gắn bó……nhưng tôi tự nhủ : “Thôi thì cứ làm xong nghĩa vụ và trách nhiệm của công dân, sau này xong rồi thì mình có thể quay lại và tiếp tục bôn tẩu giang hồ với anh em như ngày xưa nhé, tạm biệt người bạn tinh thần của tôi, tạm biệt các anh em nhân sĩ võ lâm thân mến….tôi sẽ trở lại vào một ngày không xa….”
    Sau gần 3 năm học tập và công tác, tôi đã áp dụng những gì mà mình học được của VLTK, áp dụng sự kiên nhẫn, sự phấn đấu để vương lên và rồi tôi ra trường và xuất ngũ với quân hàm Thiếu úy với thành tích là xuất sắc, không một niềm vui nào để kể được sự hạnh phúc của tôi lúc đó, tôi vui vì mình đã làm được từ những kinh nghiệm đúc kết của người bạn vo lam private   đã cho tôi, tôi vui vì có sự nghiệp, và niềm vui nhất là tôi sẽ quay về với người bạn năm nào, sẽ được gặp lại những người anh em bằng hữu một thời xa cách….
    Bây giờ tôi đã có sự nghiệp và 1 tương lai ổn định, nhưng trong lòng tôi có một sự thôi thúc rằng cho dù công việc có khó khăn và bề bộn cách mấy nhưng vẫn phải ráng thu xếp để dành cho người bạn VLTK yêu dấu, khi tôi trở lại thì tôi ko còn có thể tin được rằng người bạn yêu dấu của tôi đã thay đổi quá nhiều, đâu rồi những anh em bằng hữu khi xưa ???
    VLTK ơi…đã mất đi bản chất của mình rồi, một người bạn mà tôi yêu mến, đặt nhiều niềm tin, hy vọng bây giờ đã ko còn nữa, bằng hữu bây giờ cũng khônh còn ai, vì họ đã quá chán nản, thất vọng về Game và NPH. Đối với tôi và trong mắt anh em bây giờ là một Võ Lâm “xu hóa” chứ ko phải là VLTK như ngày xưa nữa rồi, ai ai cũng lần lượt giã từ VLTK vì ko có điều kiện (vì đa phần các gamer là học sinh & sinh viên), Võ lâm đã cho chúng tôi niềm vui, kinh nghiệm sống nhưng cũng đã lấy đi của chúng tôi quá nhiều, tôi tự hỏi phải chăng chỉ vì đồng tiền mà Võ lâm & VNG đánh mất đi bản chất của mình ?
    Những ý kiến góp của các gamer ko có một chút “ký lô” giá trị nào thì VNG tạo ra mục Góp Ý-Giao Lưu với BDH để làm gì? Thậm chí có những bài viết phê bình hơi nặng lời thì cũng bị MOD benned nick. Đối với VNG, chúng tôi có muôn vàn câu hỏi “Tại Sao?” nhưng chưa hề được có một câu trả lời cho thỏa đáng, phương châm “khách hàng là thượng đế” chắc đã quá xa xưa và cũ kỹ rồi VNG nhỉ ?
    Thay cho lời kết: đối với chúng tôi,VLTK đã không còn tồn tại,nhưng trong ký ức của mỗi gamer chúng tôi và các bằng hữu xa gần. volamtruyenky   chỉ là quá khứ và một kỷ niệm đẹp, chúng tôi không bao giờ quên được người bạn VLTK của ngày xưa ấy, người bạn VLTK thật sự đã chết rồi. Và điều cuối cùng mà tôi muốn nói với VNG và mong VNG tỉnh ngộ, trong lĩnh vực kinh doanh sẽ ko bao giờ thành công nếu như không biết tôn trọng khách hàng, xin hết!"

Hình ảnh game Loan Chiến :

Hôm nay - Khai mở Server Võ Lâm Lậu LoạnChiến - Đua top Võ Lâm Private nhận ngay Iphone 6 Vo-lam-lau

[You must be registered and logged in to see this link.]
    gameloanchien